Tanzania

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

BAADA ya makala yangu iliyopita kuhusu uongozi wa mzee John Cheyo ndani ya chama cha United Democratic (UDP), mtu mmoja alinitumia ujumbe mfupi wa maneno (sms) kwenye simu yangu uliohoji: “ Kamwaga, pamoja na matatizo yote ambayo nchi inapita kwa sasa, unadhani nani anataka kusoma kuhusu chama cha UDP?”. Jibu langu kwake lilikuwa fupi, kwamba naandika kuhusu UDP kwa sababu...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

Na Florian Kaiza HUENDA ni jambo lisiloingia akilini kwa hali ya kawaida, pale mwenendo uonekanao ni dhambi kwa Mungu, kutetewa na mtu atambuliwaye na wengi ni Mcha-Mungu! Hata hivyo, kwa mujibu wa kauli ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, aliyejulikana vile, hata ikatabirika baada ya kifo chake kuwa angetangazwa Mwenye Heri hatimaye Mtakatifu, si sahihi mwanadamu kumhukumu mwenziwe isipokuwa Mungu Mwenyewe! Ndiyo maana...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

MANILA, UFILIPINO RAIS wa Ufilipino, Rodrigo Duterte amesema hana mchezo katika vita dhidi ya dawa za kulevya na hata ikibainika mwanaye ni mmoja wa wahusika, hakuna namna, ni kumuua tu. Rais huyo ametoa maelezo hayo baada ya kuwapo kwa tuhuma zinazomhusisha mmoja wa wanawe ambaye anachunguzwa na polisi. Paolo Duterte kijana mwenye umri wa miaka 42, ambaye pia ni mwanasiasa mwezi...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

Na Leonard Mahanyu WIKI mbili zilizopita, Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam ilimwachia huru mfanyabiashara maarufu hapa nchini, Yusuf Manji, pamoja na wenzake watatu baada ya Mkurugenzi wa Mashitaka (DPP) kueleza kutokuwa na nia ya kuendelea na kesi iliyokuwa ikimkabili katika mahakama hiyo. Manji ambaye pia aliwahi kuwa Mwenyekiti wa klabu ya Yanga, pamoja na wenzake hao alikuwa...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

SERIKALI imemuondoa nchini aliyekuwa Mwakilishi Mkazi wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Elimu, Sayansi na Utamaduni (UNESCO), Zulmira Rodrigues, kwa madai ya kunyanyasa wafanyakazi wenzake aliokuwa akifanya nao kazi nchini, Raia Mwema linafahamu. Rodrigues anakuwa mwanadiplomasia wa pili kuondolewa nchini kwa maelekezo ya serikali baada ya Awa Dabo aliyekuwa Mwakilishi Mkazi wa Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

NEW YORK, MAREKANI MMOJA wa vijana wa Rais wa Zimbabwe, Robert Mugabe ambaye ni miongoni mwa watu 70 waliokuwamo kwenye msafara wa kikazi wa rais huyo nchini Marekani ametumia muda wake kufanya ‘matanuzi’ ya ununuzi wa bidhaa mbalimbali. Mugabe aliongozana na msafara wa watu 70 tangu wiki iliyopita kwa ajili ya kwenda kuhudhuria mkutano mkuu wa 72 wa Umoja wa Mataifa,...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

‘WATU wasiofahamika’ ndio msamiati mpya hapa mjini. Ni msamiati uliokuja kufuatia kauli za polisi za mara kwa mara pale kunapotokea matukio fulani ya uhalifu kuwa, ‘watu wasiofahamika wame…” Msemo huu umeshika kasi baada ya kushambuliwa kwa risasi kwa mbunge wa Singida Mashariki, Tundu Lissu zilizomjeruhi vibaya na kulazimika kwenda kutibiwa Nairobi nchini Kenya. Watu wanaposema kwa kejeli ‘watu wasiofahamika’ ni kama...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

JINA la Teodoro Obiang Nguema linaweza lisijulikane sana duniani, lakini kwa wananchi wa Equatorial Guinea, nchi ndogo iliyoko magharibi mwa Afrika, huyo ni kiongozi dhalimu na katili asiye na huruma kabisa na watu wake, na wapinzani wake wanadai kuwa hukata, hupika na kutafuta kende na ubongo wa wapinzani wake baada ya kuwa amewaua. Teodoro Obiang Nguema mwenye umri wa miaka...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

KAZI ya Urais itamshinda Rais Dk. John Magufuli kwa sababu yeye mwenyewe ameonyesha kutoipenda na hakuandaliwa wala kujiandaa kwa majukumu hayo, Raia Mwema limeambiwa. Hayo ni sehemu ya maoni ya watu kadhaa waliozungumza na Raia Mwema wiki hii wakirejea kauli ya mwishoni mwa wiki iliyopita ya Rais Magufuli aliyewaambia Watanzania katika Uwanja wa Sheikh Amri Abeid mjini Arusha kwamba yeye...

  • raiamwema.co.tz
  • 5 hours ago

BARA la Afrika huchukuliwa kuwa ni bara linaloogelea katika dhiki za aina lukuki. Kuanzia ajali zilizo nje ya uwezo wa wakaazi wa bara hilo hadi zile ajali za kujitakia. Yaani tunajulikana kwa shida zilizo nje ya uwezo wetu kama vile ukame, hadi kwa shida za kujitakia kama zile za vita na magonjwa kama kipindupindu. Lakini huenda kitu kibaya zadi, na...

  • mzalendo.net
  • 1 day ago

Kwa masikitiko makubwa sana nimeisikia kauli ya muungwana huyu, nilikuwa katika mapumziko ya muda mrefu kwa sababu afya yangu haikuwa nzuri kwa muda sasa,lakini baada ya kuyapitia maneno ya Makame Mbarawa aliyoyatoa bungeni kumjibu mbunge bi Saada Mkuya,imenibidi nimeze vidonge vyangu vya jioni upesi, baada ya kupata nafuu, sasa naomba kumjibu Makame Mbarawa. Lugha uliyotumia Makame Mbarawa haikuwa na ulazima hata kidogo,wewe kama kiongozi ungeliweza kumjibu bi Saada Mkuya bila kuwatukana wazee wa wenzio na watu usiowajua, iwe wanakaa vijijini pemba au katika mabaraza ya hapa visiwani,iwe darajani au daraja bovu,wewe kama kiongozi wa watu wote, hukutakiwa kuwabagua watu wako au wa taifa lilikokupa uongozi, hata kama wanaishi chini ya madaraja kwa ukosefu wa pa kuishi{home less}seuze katika vibanda vyao vya makuti au makopo. Mimi nitakuazima lugha hii ambayo ungeliweza kuitumia kumjibu Bi Saada Mkuya bila kumtusi mtu,hii ni lugha ya kisiasa na kidiplomasia, ambayo kama ungeliitumia,ungeliweza kumfurashisha Bwana wako uliyemkusudia kumfurahisha yaani Rais wa Tanganyika,……..   “” Mheshiwa Saada, sisi tunajivunia Tanzania yetu kwa umoja wetu,udugu wetu na muungano wetu,kila mtanzania ana haki kuishi na kufanya kazi popote katika taifa hili,iwe anatoka katika kisiwa cha  Ukerewe,au cha Pemba, atoke Usukumani au Utumbatuni, sote ni raia wa nchi hii,ubaguzi wowote ni mwiko, sio wa chama chetu tu, bali wa taifa letu kwa ujumla, sasa kuwaajiri wazanzibari watupu katika shirika lolote la umma,hilo sio tu ni kosa,bali pia ni kuwadhulumu walipa kodi wa nchi hii, ambao hawachangii maendeleo ya nchi kwa kutarajia malipo kwa kabila/makabila fulani tu, au watu wa maeneo tutakayo chagua sisi viongozi,Ujamaa bado ni siasa safi ya nchi hii, japokuwa tunajaribu ubepari wa hapa na pale,huo utatushinda ndio maana kila tajiri ni fisadi””   UNAONA hii ni lugha ya kisiasa tu, haina maana yoyote kwa Wazanzibari halisi wenye uchungu na ardhi yao, watu kama nyie mnaoumiwa ili sisi tuendelee kutawaliwa, mnaweza kusema chochote,muhimu kwenu ni vyeo tu,sasa hakukuwa na ulazima kuonyesha elimu yako duni, kwa wazee na ndugu zetu ambao hawakufanya kosa lolote kwako, zaidi ya kukunyima kura kihalali na hiyo ni haki yao.wewe sio wa kwanza kunyimwa kura muulize rais wa mabavu wa Zanzibar wa sasa wapi aliwahi kuchaguliwa huko nyuma {Pemba). Mnaweka chuki zenu vifuani bure,mnakimbilia Tangayika kwa mkoloni mara tu mnapokataliwa makwenu,mimi wala sitosema kuwa nyie sio Wazanzibari kosa hilo silifanyi,kwa sababu najua nyie ni Wazanzibari halisi na halali kama nilivyo mimi,tofauti yangu mimi na nyie ni “USALITI TU”   Mimi niko tayari tuwe masikini zaidi ya hapa, kama kuma umasikini zaidi ya huu,lakini tuwe HURU, huna la kunidanganya kuhusu muungano wala Tanzania, huu ni Upumbavu mtupu,sisi ni visiwa huru tulikuwa na bado tunao uwezo wa kurudi tuliko toka,tatizo ni watu kama wewe Makame Mbarawa,manaokotwa nje ili mje mrudi Tanganyika, baadae mkabidhiwe Zanzibar kwa manufaa ya nani? Mnawaona wazee wenu wa vijini pemba kuwa ni wapumbavu pamoja na wale wa Darajani,kumbe wapumbavu wengi wako katika bunge la Tanganyika wanauza VISIWA VYAO kwa vijisenti viwili vitatu,njaa zenu ndio mauti yetu. Hukunipa sababu hata moja ya kukuheshimu,warka huu mfupi narudisha salaamu tu, wahenga walisema usikaange mbuyu ukawaachia vibogoyo kumun’gunya,ukabaki kinywa wazi na meno lukuki.   Cheo utapata kama ulivyoahidiwa,punguza matusi kwa watu wako kwa sasa.jiheshimu uheshimiwe usitarajie mvua jangwani wakati mwitu unaujua.   Niasalimie wasaliti wote wenzio, hapo bungeni tafadhali.   Zanzibar.   The post Makame Mbarawa cheo kisikukoseshe adabu. appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 1 day ago

JUVICUF taifa yakamilisha siku ya pili ya ziara yake ya kiutendaji kisiwani Pemba leo 22/11/2017. Baada ya vikao vya kiutendaji vilivyowahusisha viongozi wa JUVICUF Taifa na wale wa ngazi ya wilaya majimbo na matawi,Jumuiya taifa yapata fursa ya kuwajulia hali baadhi ya wagonjwa pamoja na kutoa pole kwa wafiwa nawale waliopatwa na matatizo mbali mbali katika wilaya ya Mkoani. JUVICUF taifa ikiongozwa makamo Mwenyekiti JUVICUF Mh.Faki Suleiman, Katibu mtendaji Mh.Mahmoud Mahinda,Mkurugenzi wa siasa michezo na Uhamasishaji Mh.Salum Shafi pamoja na N/Mkurugenzi wa Habari na uenezi Mh.Abeid Khamis wakiwa na wenyeji wao uongozi wa JUVICUF wilaya ya Mkoani walianza kwa kuhani wafiwa katika kijiji cha Mtambile. Wafiwa waliopata fursa ya kutembelewa ni familia ya Marehemu Mzee Badru Zahor na Marehamu Juma Jabir wote wa Mtambile, marehemu hao walikuwa ni wadau na wanaharakati wakubwa wa Chama cha Wananchi CUF katika maeneo yao. Mwenyekiti wa Chama jimbo la Mtambile amewaambia viongozi wa JUVICUF taifa kwamba marehemu hao walishirikiana vyema kujenga chama enzi za uhai wao hivyo nijukumu letu kuwatakia dua na kuwatakia safari njema. Katika kuendelea viongozi hao walikwenda mpaka kijiji cha Kichunjuu kumjulia hali Bi.Lela Moh’d Seif ambae ni mama wa mpambanaji mwenzao Mh. Moh’d Abraham (Dedes). Baada ya hapo msafara ulikwenda mpaka kijiji cha Chokocho Ulenge kumjulia hali Mzee Mohamed Said Nassor anaesumbuliwa na ugonjwa wa miguu kwamuda wa miaka mitatu sasa, Mzee huyu alikua ni Mwenyekiti wa CUF wa tawi mama la Chokocho. Kwakumalizia katika kujulia hali wagonjwa uongozi ulikwenda kumuona na kumfariji mwanachama na Muwakilishi Mstaafu Mh. Mwajuma Mdachi nyumbani kwake Kijiji cha Kukuu Kangani. Mwisho kabisa uongozi ulikwenda kusikiliza wito wa vijana na wazee wavuvi waliopo Mkoani,wazee na vijana hao walieleza changamoto zao najinsi wanavopambanana na misukosuko katika shughuli zao, Katibu mtendaji Mh.Mahinda amewaeleza vijana hao kuvuta subra ndani ya kipindi kifupi sana kijacho kwakusema ” wazee na vijana wenzangu muda si mrefu mutafanya shughuli zenu katika mazingira mazuri na salama kama ilani na sera ya CUF inavosema yakwamba mutavua kwakutumia boti za kisasa na mutauza katika masoko makubwa” Wavuvi hao waliwapatia viongozi wa JUVICUF zawadi ya mashazi ya samaki wabichi pamoja na sinia ya samaki waliopikwa. Abeid Khamis Bakar N/Mkurugenzi wa Habari na uenezi JUVICUF Taifa The post JUVICUF yakamilisha ziara yake ya kiutendaji kisiwani Pemba appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 1 day ago

NOVEMBER 23, 2017 BY ZANZIBARIYETU NA SALUM VUAI, MAELEZO SERIKALI ya Mapinduzi Zanzibar imesema hatua ya Oman kuunga mkono juhudi za Zanzibar kujiletea maendeleo, ni kielelezo cha uhusiano wa dhati na wa kihistoria kati ya nchi hizo. Akizungumza katika tafrija ya maadhimisho ya miaka 47 ya taifa la Oman chini ya uongozi wa Sultan Qaboos Bin Said iliyofanyika katika hoteli ya Park Hayyt mjini Zanzibar, Waziri wa Kilimo, Maliasili, Mifugo na Uvuvi, Hamad Rashid Mohammed, alisema uhusiano kati ya nchi hizo ni wa kujivunia. “Ni jambo la kujivunia sana kwamba Zanzibar na Oman zimekuwa katika ushirikiano wa muda mrefu kisiasa, kiuchumi, kijamii na kiutamaduni, ambao haukuja kwa utashi wetu tu, bali yanatokana na historia ya miaka mingi ya udugu uliopo kati yetu kutokana na maingiliano ya muda mrefu kati ya Wazanzibari na Waomani ambayo yanafanana kisilka na kiutamaduni,” alieleza. Alisema ushirikiano huo umedhihirika zaidi kufuatia ziara mbalimbali zilizofanywa na zinazoendelea kufanywa na viongozi wa nchi zote mbili zenye lengo la kuzidisha na kuimarisha uhusiano kati ya Oman na Zanzibar, na Tanzania kwa jumla. Alizitaja baadhi ya ziara za hivi karibuni zilizofanywa na viongozi wa serikali ya Oman, ukiwemo ujio wa meli ya Sultan Qaboos ikibeba ujumbe mzito ulioongozwa na waziri wa Mmafuta na gesi Dk. Mohammed Hamed Al Rumhy, ambayo alisema ilikuja na neema kadhaa kwa wazanzibari hasa utayari wa nchi hiyo kusaidia harakati za utafutaji wa mafuta. Aidha alieleza kuwa Serikali ya Zanzibar imevutiwa sana na azma ya Serikali ya Oman kuutengeneza na kuuendeleza zaidi Mjimkongwe na kulifanyia matengenezo makubwa jumba la kihistoria Beit Al Ajaib na jengo jipya la kisasa la kuhifadhi nyaraka. “Mpango huu ni muhimu sana kwa Zanzibar kwani Mjimkongwe ni miongoni mwa maeneo yanayoitangaza sana nchi yetu kiutalii sekta ambayo ni muhimili wa uchumi wetu,” alifahamisha Waziri huyo. Aliyataja mambo mengine kuwa ni misaada ya Oman kwa Zanzibar katika sekta ya elimu, afya, miundombinu, vifaa vya uchapishaji, magari, na masuala ya kiutamaduni na dini ya Kiislamu ambao unadhihirishwa na zawadi ya msikiti wa kisasa uliojengwa na Oman katika eneo la Mazizini na kufunguliwa Septemba 22, 2017 na Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein. Alitumia nafasi hiyo kwa niaba ya serikali, kuwapongeza wananchi wa Oman na hasa kiongozi wao Sultan Qaboos Bin Said, kwa namna walivyojidhatiti kuiletea mabadiliko makubwa ya kiuchumi na huduma za kijamii nchi yao. Mapema, Balozi Mdogo wa Oman Dk. Ahmed Hamood Al Habsy, alisema nchi yake ina kila sababu ya kufurahi na kushereheka kutokana na mafanikio makubwa ya kimaendeleo, ambayo yamekuwa yakiimarika kila mwaka. “Hakika ya mataifa yanaposherehekea siku kuu za kitaifa, huwa yanafanya hivyo kwa kuadhimisha siku za mafanikio na matukio muhimu, kwa sababu siku za maisha ya taifa hazipimwi kwa awamu, bali hupimwa kwa malengo iliyoyafikia na mipango iliyofanikisha,” alieleza. Kuhusu diplomasia, Balozi huyo alisema Oman daima imeendelea kusimamia msingi wake katika sera yake ya mambo ya nje, kanuni yake muhimu ya kutokuingilia masuala ya ndani ya nchi nyengine pamoja na kuheshimu sheria na kanuni za kimataifa. Halikadhalika alisema nchi hiyo imekuwa ikiunga mkono ushirikiano kati ya nchi na nchi, na kwa msingi huo, Oman imejikita kwenye diplomasia ya amani katika kusuluhisha migogoro baina ya nchi marafiki. Kwa upande wa uhusiano wa kihistoria uliopo kati ya Serikali ya Oman na ile ya Zanzibar, alieleza kuwa pande zote mbili zina hamu ya kuimarisha ushirikiano katika nyanja mbalimbali, hususan zile za kiuchumi. “Na ziara ya meli ya Sultan wa Oman “Fulk Al Salamah” hapa Zanzibar, kuanzia tarehe 12 hadi 16 Oktoba katika safari yake ya “Amani na Upendo” inatilia nguvu uhusiano wa kihistoria baina ya Oman na Zanzibar,” alifafanua. Alihitimisha kwa kutoa shukrani za dhati kwa Serikali ya Zanzibar na watu wake, kwa heshima na ushirikiano mkubwa wanaopata katika kurahisisha kazi na majukumu waliyokabidhiwa kwa ajili ya kuendeleza uhusiano katika nyanja mbalimbali. “Ni furaha kwetu kuadhimisha miaka 47 ya taifa la Oman huku uhusiano wake wa kidiplomasia na nchi mbalimbali hususan Zanzibar ukizidi kuimarika na kuwa bora zaidi kuliko siku zilizopita. Ni matumaini yangu, ya Oman na wananchi wake kwamba hali hii itadumu kwa manufaa ya wananchi wa nchi zetu,” alieleza Dk. Al Habsy. Zanzibar Yetu The post ‘Z’bar, Oman zina uhusiano wa kujivunia’ appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 2 days ago

NOVEMBER 22, 2017 BY ZANZIBARIYETU BODI ya Mapato Zanzibar (ZRB) imezifungia hoteli nane katika shehia za Jambiani, Bwejuu na Paje baada ya kushindwa kulipa kodi ya serikali inayokadiriwa kufikia shilingi milioni 470. Hoteli hizo ni pamoja na Dhow Inn ya Paje, Bahari Beach Village ya Jambiani, Makuti ya Paje, Red Monkey, Kilima kidogo za Jambiani, Cristal hoteli ya Paje, Bellevue Bearch hoteli ya Bwejuu na Ras Shungi Beach ya Jambiani. Akizungumza mara baada ya kumazilika kwa zoezi hilo, Ofisa Uhusino wa Bodi hiyo, Makame Khamis Mohammed, alisema hiyo ni moja ya kazi ya bodi yao katika ufatiliaji wa madeni ya serikali katika sekta ya uwekezaji. Alisema, mlipa kodi yoyote anatakiwa kuwasilisha mauzo yake ya biashara kwa wakati na pia kuwasilisha malipo ya mauzo ya serikali kwa ajili ya kuhudumia shughuli nyengine za kimaendeleo. Alifahamisha kuwa mujibu wa sheria, muwekezaji, wazawa na wafanyabiashara mbalimbali wanajulishwa juu ya uwasilishwaji wake wa kodi kwa bodi hiyo ambapo kisheria si zaidi ya tarehe 10 ambapo mfanyabiashara anatakiwa awe ameshawasilisha mauzo ya kila mwezi na kutozidi tarehe 15 ya kila mwezi awe ameshawasilisha malipo ya mauzo aliyoyafanya ambapo hadi jana Novemba 20 wapo ambao hawajawasilisha mauzo yao. Alisema katika hoteli hizo kuna hoteli ambazo zina makosa mbalimbali ikiwemo kushindwa kuwasilisha taarifa za mauzo ya biashara, kutolipa kodi kwa kiwango ambacho wanapaswa kulipa kwa kipindi cha mwezi husika na wengine kuwa na madeni ambayo yanatakiwa kulipwa. Makame alisema hadi kufikia sasa, kuna kundi hilo la walipa kodi sambamba na wengine wameshindwa kuwasilisha mauzo yao na kuwepo kwa malimbikizo ya madeni yaliyokuwepo kwa muda mrefu wanayodaiwa na serikali. “Kitendo chao cha kutowasilisha marejesho (return) na malipo kwa wakati na kutowasilisha madeni waliyokuwa nayo ndicho kilichotufanya sisi ZRB kuzifungia ili ziweze kutekeleza wajibu wao kwa mujibu wa sheria”,alibainisha. Alisema ZRB ina wajibu wa kuwahimiza walipa kodi kulipa kodi ili waweze kufanyakazi kwa kufuata sheria za nchi ikiwemo kulipa kodi ya serikali kwa wakati. Aidha alisema sheria zinaruhusu kuhakikisha inagomboa deni la serikali ikiwemo kuzifungia hoteli zote ambazo zinafanya makosa ikiwemo kukwepa kulipa kodi. “Jukumu letu kama wasimamizi wa kodi ni kuhakikisha tunagomboa deni la serikali la zaidi ya milioni 370 ambacho hakijawasilishwa serikalini lakini bado wafanyabiashara wanaendelea kufanya biashara zao kwani serikali hainufaiki na uwepo wao”, alibainisha. Hivyo aliwaomba wafanyabiashara hao kuhakikisha wanafuata sheria za kodi ili kuondoa misunguano na migongano isiyokuwa ya lazima. Zanzibar Yetu The post Hoteli nane zafungwa Ni kwa kushindwa kulipa kodi appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 2 days ago

NOVEMBER 22, 2017 BY ZANZIBARIYETU NA MADINA ISSA WALIMU watatu na mmiliki mmoja wasiokuwa na sifa ya ualimu wametiwa mbaroni katika ziara ya kushtukiza iliyofanywa na Mkurugenzi wa Elimu sekondari wa Wizara ya Elimu Zanzibar katika maeneo ya Kisauni. Wizara ya Elimu hivi karibuni ilipiga marufuku uendeshwaji wa kambi zote za skuli za serikali na binafsi katika kipindi hichi cha mitihani ya taifa. Akizungumza na Zanzibar Leo, Ofisini kwake Mazizini, Mkurugenzi Asya Iddi Issa aliwataja watu hao kuwa ni msimamizi mkuu wa masomo ya ziada (tuition) alietambulika kwa jina la Suleiman Ali Khamis ambae ana stashahada ya ushauri nasaha ‘Social Work’. Wengine waliokamatwa ni Hassan Ali Hassan ambae ni mwanafunzi wa stashahada katika Chuo cha Uandishi wa Habari Zanzibar, Mussa Omar mwanafunzi wa kidato cha tano skuli ya Mpendae na Abdu-Idrissa Shehe mwanafunzi wa kidato cha tano katika skuli ya Haile-salassie. Alisema mmiliki huyo ambae anasomesha masomo ya ziada kinyume na utaratibu wa kupatiwa kibali kutoka wizarani huku ikizingatiwa kuwa ameifanya dakhalia nyumba hiyo akikiuka agizo lilotolewa na waziri wa Elimu Riziki Pembe Juma. Aidha, alibainisha kuwa, jumla ya wanafunzi 60 wanasoma katika kambi hiyo, ambapo Novemba 20 wanafunzi 38 wakiwemo wanawake na wanaumme walikutwa wakiendelea na masomo ya kudurusu masomo yao katika kambi hiyo. Mkurugenzi huyo, alisema baada ya kufanya ziara katika nyumba hiyo waligundua kuwa mazingira yake hayapo salama ikizingatiwa wanafunzi ambao wanalala katika nyumba hiyo hulala chini huku choo kikiwa kimoja kikitumiwa na wanafunzi wa kike na kiume. Hata hivyo, alisema baada ya kuwahoji wanafunzi hao walisema katika kambi hiyo wanachangia shilingi 35,000 na huanza masomo kuanzia saa 1:00 usiku hadi 12:00 asubuhi. Katika hatua nyengine, alisema walimu hao ambao hawana sifa ya usomeshaji walifikishwa kituo cha polisi Mazizini kwa hatua za awali huku akitoa wito kwa wazazi na walezi wa wanafunzi nchini kufuatilia mwenendo wa masomo ya watoto wao ikiwemo masomo ya ziada. Sambamba na hayo, aliwataka wanafunzi na wazee kujiepusha na kambi zisizokuwa rasmi kwani ndio chanzo cha kuwafelisha wanafunzi kutokana na walimu kukosa sifa na miongozo ya elimu. Zanzinbar Yetu The post Mmiliki wa ‘tuition’, walimu feki mbaroni appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 3 days ago

NOVEMBER 21, 2017 BY ZANZIBARIYETU Wafanyabiashara wanaoingiza bidhaa nchini kutoka nje wameshauriwa kutoogopa gharama wakati wa kusafirisha bidhaa zao na wahakikishe wanatumia njia bora za usafirisha ili mizigo yao ifike ikiwa salama. Mkuu wa Idara ya Udhibiti na usalama wa chakula wa Bodi ya Chakula na Dawa na Vipodozi Zanzibar Dkt. Khamis Ali Omar ametoa ushauri huo wakati wa kuangamiza tani 11.6 za maziwa katika dampo la Kibele yaliyoingizwa nchini baadhi yakiwa yameharibika kutokana na usafirishaji mbaya. Alieleza kuwa sehemu ya maboksi ya maziwa yalipasuka na kuharibu mengine na baada ya kuyafanyia uchunguzi walijiridhisha kuwa yalikuwa hayafai kwa matumizi ya binaadamu. Alisema waliishauri Kampuni iliyoiingiza maziwa hayo Farid Supply kuyarejesha yanakotoka ama kuyaangamiza baada ya kuona yako katika hali hatarishi ya afya za wananchi na walikubali yaangamizwe ili kupunguza gharama ya kuyarejesha. Dkt. Khamis aliwataka wafanyabiashara kuelewa kuwa kunatafauti kubwa ya kusafirisha vyakula vya maji maji na bidhaa nyengine za kawaidi na vyakula vya maji maji vinahitaji tahadhari kubwa zaidi wakati wa kusafirishwa. Alisema lilijitokeza katika kusafirisha maziwa hayo ni kukosekana umakini na kusababisha kontena lililobeba maziwa kuserereka wakati wa safari na baadhi ya maboksi yalianguka na kuapasuka nadani ya kontena hilo. Meneja wa Kampuni ya Farid Supply Mansour Said ambae alishiriki katika zoezi hilo Kibele, alikubali kuwa kulitokea tatizo katika kontena hilo na baadhi ya maboksi ya maziwa yalipasuka lakini sehemu kubwa ya maziwa hayo yalikuwa hayajaharibika na yalikuwa yanafaa kutumika. Alisema maziwa hayo yaliyokuwa na thamani ya zaidi ya sh. 52 milioni huenda yalianza kuharibika baada ya kuzuiliwa kwa kwa kipindi cha miezi nane katika bandari ya Zanzibar . Zanzibar yetu The post Tani 11.6 za Maziwa kuangamizwa appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 4 days ago

NOVEMBER 20, 2017 BY ZANZIBARIYETU Ekari 15 zarudi serikalini NA TATU MAKAME EKARI 15 za mashamba zilizomo maeneo mbali mbali ya Mkoa wa Mjini Magharibi, zimerejeshwa serikalini Septemba mwaka huu, baada ya wamiliki wake kukiuka masharti ya matumizi yake. Akizungumza na Zanzibar Leo ofisini kwake Forodhani, Mwanasheria wa Kamisheni ya Ardhi, Hassan Nassor Hassan, alisema eka hizo kwa sasa zimo katika mikono ya serikali. Alisema ekari hipo zipo Kianga, Mbuzini na Mwakaje ambapo wamiliki wa eka hizo walipewa barua za kutoendelea na matumizi yake ili kutoa nafasi serikali kuzitumia kwa shughuli nyengine. Alisema mbali ya eka hizo pia Kamisheni hiyo inaendelea na ukaguzi kwa maeneo mengine ya eka ambayo wamiliki wake wanazitumia vibaya. Alisema ekari hizo zilitolewa kwa shughuli za kilimo lakini wamiliki wake walizitumia tofauti na ilivyotatarajiwa. Alisema Kamisheni pia itaendelea kufanya ukaguzi katika maeneo ya Kijichi na maeneo mengine ili kujua sehemu ambazo eka za serikali zinatumiwa vibaya. The post Ekari 15 zarudi serikalini appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 5 days ago

El-Battawi Jumapili, Novemba 19, 2017 WAKATI wa mjadala wa katiba mpya mwaka 2013/14, niliwahi kumsikia akijibu swali, Abubakar Khamis Bakari (Waziri wa Sheria na Katiba wa Serikali ya Umoja wa Kifaifa – SUK), kutoka kwa mjumbe mmoja wa Baraza la Wawakilishi, kuhusu uhalali wa Muungano wa Zanzibar na Tanganyika. Abubakar, katika kujibu swali hilo kuhusu uhalali wa Muungano wa Tanzania, alisema: “Inawezekana hakuna nyaraka za kutosheleza na kuridhisha kuthibitisha uhalali wa Muungano wa Tanzania.” “Lakini kwa taratibu za kisheria, jambo lolote LIKIZOELEKA KWA MUDA MREFU linakubalika ndani ya jamii, japo kuwepo kwa jambo hilo kuna utata na hivyo ndivyo ilivyo kwa muungano wetu,” alisema Abubakar na kuongeza: “Ili kupata muungano halali wa maridhiano kwa watu wa Zanzibar na kwa watu Tanganyika, lazima kuwepo na mabadiliko makubwa ya katiba, itakayoweka wazi masuala yote muhimu ya muungano.” Majibu ya Abubakar, yalikuja kufuatia swali la msingi lililoulizwa kuhusu utata uliyopo kwamba, hakuna nyaraka sahihi zinazoeleza kwa uwazi uhali wa muungaano na masharti yake. Na kwanini nyaraka za muungano hazijawahi kuonekana, hata zinapohitajika na penye ulazima wa kuonekana, hazionekani au hazioneshwi kama kweli zipo?. Dk Amani Abeid Karume, wakati mmoja aliwahi kunukuliwa akisema kwamba, amekaa Ikulu ya Zanzibar kwa miaka 10, hakuwahi kuziona nyaraka za muungano. Ingawa baadaye naye, Dk Shein alinukuliwa akisema nyaraka za muungano ziko Ikulu ya Zanzibar, ndani ya makabati. Kwa kauli hizi mbili, hatujui tumuamini nani!. Inapoelezwa kuwa akina Dk Shein na Profesa Mbarawa na wenzao wengine kuwa si Wazanzibari, inawezekana inaelezwa  hivyo kutokana wao wenyewe kushindwa kutetea maslahi ya Zanzibar. Abubakar, kasema kuwa jambo lolote likiwepo kwa muda mrefu (likizoeleka) ndani ya jamii linakubalika na kuonekana kuwa ni halali ni la kweli, japo sivyo ilivyo. Kwa uzoefu huo, ndiyo unawasaidia akina Dk Shein na Profesa Mbarawa, kuonakana Wazanzibari, ilhali sivyo. Je, wao-wenyewe wanautaka Uzanzibari?. Kwa sababu ya vitendo vyao havikuelekea kuwa na maslahi kwa Wazanzibari waliyowengi. Hata hivyo, sidhani kuwa ni sahihi kuwa kiongozi wa Zanzibar, akashindwa kulinda maslahi ya Wazanzibari. Wanatumia nguvu kubwa ili Zanzibar, iendelee kutawali na Tanganyika. Hilo ndilo linalotiashaka na Uzanzibari wao. Pengine, wanaamini maslahi yao yanalindwa na Tanganyika. Kwa hivyo, Zanzibar hata ikimezwa yote poteleambali, habari hawana,  wala haiwaumi. Maddam maslahi yao yako salama. Watu kama Mzee Moyo (Hassan Nassor) na Shaaban Khamis Mloo na baadhi ya wenzao wengine NASABA zao ni kutoka Tanganyika lakini wame-‘declare’ kwa uwazi katika kulinda maslahi ya Zanzibar. Mzee Moyo, anaposimama kwenye jukwaa anasema ‘Zanzibaaa kwanzaa.’ Ndiyo sababu wanakubalika Zanzibar, Uzanzibari wao hauna shaka. Hata iwe wazee wao wametoka Tanganyika, wao wanasimamia maslahi ya Zanzibar. Mzee Moyo ndiyo sababu ya kufukuzwa CCM. Mwanzoni mwa miaka 1980, Aboud Jumbe, Rais wa Zanzibar awamu ya ll (Mwenyezi Mungu amsamehe dhambi zake, huko aliko), alijenga nyumba ya kuishi Kigamboni, Mjimwema Dar es Salaam, akaipa jina ‘MTU-KWAO’. Nyerere (Julius Kambarage), baada ya kusikia taarifa za nyumba ya Jumbe ya Kigamboni, kuwa inaitwa ‘mtu-kwao’ alimwita, alimwambia jina la nyumba yake linatoa taswira mbaya kisiasa, hasa kwa Wazanzibari wenye misimamo mikali juu ya viongozi wa Zanzibar, na kuhusu Muungano. Pomaja na kwamba Mzee Jumbe, alipokuwa katika madaraka hakuonekana kuwa na maslahi na Tanganyika. Kosa moja kubwa alilofanya ni kukiua ASP (Afro Shirazi Party), kitendo ambacho kafukiwa kaburini, kinamsononesha moyoni. Mansour Yussuf Himid, Kada wa Chama cha Wananchi (CUF), nilimsikia katika mkutano mmoja uliyofanyika jioni kwenye eneo la nyumba za Michenzani, Unguja. Mansour anasema: “Mimi muwarabu kweli kweli, kwa sababu nimetoka ndani ya mifupa na damu ya waarabu na hilo siwezi kulikanuka kwa sababu wazee wangu, nikimaanisha mama yangu ni muwarabu.” “Lakini mimi najinasibu kwa nguvu zangu zote kuwa ni Mzanzibari kindakindaki, mbali ya kuwa nimezaliwa Zanzibar, lakini naipenda Zanzibar, nawapenda Wazanzibari na Wazanzibari kwangu ni daraja la kwanza.” Maslahi ya Zanzibar, iwe mafuta, gesi, karafuu au raslimali nyingine za nchi hii mbele ya macho yangu ni mali ya Wazanzibari na yatawanufaisha Wazanzibari popote walipo ndani ya Zanzibar, Unguja na Pemba,” alisema Mansour. Alisema: “Mimi ni muwarabu lakini ifahamike uwarabu wangu mnaposafiri kwenda nchi za arabuni, unaishia Chumbe au ‘Airport’ ya Kiembasamaki, nikifika uwanja wa ndege wa Muscat, ‘passport’ yangu ni ya rangi ya kijani.” “Wala sijawahi kuinua mdomo wangu kuitetea nchi yoyote ya arabuni kwa sababu mimi najinasibu ni Mzanzibari na nitasimama pamoja na Wazanzibari wezangu katika suala lolote linalohusu nchi yetu,” alisema Mansour. Pia, niliwahi kumsikia wakati mmoja Eddy Riyami anasema kuwa ni jambo la kushangaza kuwa Kiongozi wa Zanzibar, lakini kila kukicha anatetea maslahi ya Tanganyika. Watawala wa zamani wa kifalme wa Zanzibar watatu nawakumbuka, Sayyid Khalifa, Sayyid Abdullah na Sayyid Jamshid ambao asili yao ni kutoka nchini Oman. Lakini katika awamu zote walizokaa kwenye madaraka wakiwa viongozi wa Zanzibar, walionesha mapenzi kwa Wazanzibari, si kwa raia wa Oman. Kwa mfano: Ukikutana na Sayyid Jamshid mkazungumza, anazungumzia Zanzibar, hazungumzi mambo ya Oman kwa sababu Zanzibar ndiyo kwao alikozaliwa, ndiyo kwenye kaburi za wazee wake wote, baba yake, mama yake, babu zake na bibi zake na jamaa zake wengine. Zanzibar ndiyo kwenye kitovu chake. Viongozi wa sasa wa Zanzibar, utata mtupu, kuhusu nasaba zao. Profesa Mbarawa, ndani ya Bunge Dodoma, anamsulubu Saada Mkuya, Mzanzibari kisa kasema ajira zote za TTCL upande wa Zanzibar, wapewe Wazanzibari. Hapo kosa la Saada, liko wapi?. Anamsulubu kwa sababu kawatetea Wazanzibari, hakuwatetea Watanganyika. Kwani Saada Mkuya ni Mtanganyika au ndani ya bunge anawawakilisha Watanganyika?. Halafu, anatokea mtu anazuia kulalamika kuwa Profesa Mbarawa na Dk Shein ni Wazanzibari kwa kuwa hatujaona vyeti vyao vya kuzaliwa. Cheti cha kuzaliwa si hoja, wala si shani!. Profesa Mbarawa ametutukana na ametutukania wazee wetu wa Pemba vijijini kufuatia mfano wake ndani ya bunge alioutoa katika maelezo yake kuhusu madai ya Saada Mkuya. Mzamzibari wa kweli ni yule anayewaoneahuruma, anayewapenda na kuwaheshimu Wazanzibari wenzie. Mzamzibari wa kuwaangamiza Wazanzibari, huyo ni adui wa Wazanzibari. Sikubaliani nao, wanaoifananiza kauli ya Saada Mkuya, kuhusu ajira za TTCL kuwa ni kauli inayofaa kutolewa kwa mfano wa dharau na kejeli kwa Wapemba wa vijijini au watu wa kijiweni Darajani, Unguja. Maneno ya Profesa Mbarawa ni matusi kwa Wazanzibari wote. Mohamed Hamed Seif Al Rumhy ni Waziri wa Oman wa Petrol na Gas, kazaliwa Mbuguwani, Mkoani kasoma Skuli ya Uweleni, […] The post Zanzibar ‘mguu mbele mguu nyuma’ hadi lini?. appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 5 days ago

JUVICUF yaongeza ubora katika utendaji wake. Taasisi yoyote iliyo makini na yenye malengo ya dhati nilazima iwe na takwimu halisi ya watu wake. Leo 18/11/2017 JUVICUF Taifa imezindua daftari la usajili wanachama wa Jumuiya yake katika ukumbi wa BAYTILYAMIN Malindi mjini Unguja, zoezi lililofanywa na kupatiwa baraka na Naibu Katibu mkuu wa Chama cha Wananchi CUF Mh.Nassor Ahmed Mazrui. Naibu Katibu mkuu wa Chama cha Wananchi CUF Mh.Nassor Ahmed Mazrui pia ndio alikua mgeni rasmi akiambatana na Makamo Mwenyekiti mstaafu wa chama cha Wananchi CUF Mh.Juma Duni Hajji (Babu), wajumbe wa Kamati tendaji ya chama cha Wananchi CUF kwa upande wa Zanzibar pamoja na wenye viti na makatibu wa Wilaya za Unguja. Kwaupande wa JUVICUF Makamo Mwenyekiti Mh.Fakih Suleiman pamoja na Katibu mtendaji Mh.Mahmoud Mahinda waliikua ndio wenyeji wa shughuli. Shughuli hio iliyowakutanisha wajumbe wa Kamati tendaji za JUVICUF Taifa na wale wa mawilaya ya Unguja. Viongozi wakuu wa chama walitoa pongezi mbali mbali na maoni juu ya nini kifanyike ili JUVICUF izidi kusonga mbele. Akiongea na Vijana hao Mkurugenzi wa Mambo ya nje wa CUF Mh.Ismail Jussa alisema “CUF inamalengo ya dhati juu ya ukombozi wa nchi hii,lakini CCM wanamalengo yakuimarisha matumbo yao” aliendelea kwa kusema “CCM wasijidanganye kama wanaweza kuivuruga CUF, watavurugika wao na CUF itabaki imara maana safu yake ya Uongozi wake ipo makini sana, na vijana mujue ya kwamba ikiwa hamutokata tamaa basi mafanikio yapo karibu sana nanyi”. Viongozi hao waliendelea kwakusema “Lipumba siku zake ndani ya huu unaoitwa mgogoro zinahesabika,nakuhusu suala la Zanzibar Dunia nzima inajua kwamba CUF ilishinda uchaguzi na Maalim Seif ndio Rais halali” “JUVICUF munakifanya chama cha Wananchi CUF kutembea kifua mbele kutokana na ushindi mkubwa muliokipatia chama”. Kwaupande wake Mh.Mazrui ameeleza yakwamba ” Vijana nidhamu ndio kipaombele cha Taasisi yetu,na tunahitaji vijana ambao wana umoja,mshikamano,nidhamu,uaminifu na uadilifu, tunahitaji kuheshimiana katika kila ngazi kwalengo la kuleta ufanisi ili kufikia malengo tuliyojiwekea” Pia aliwaambia Vijana yakwamba ” Vijana huu niwakati mzuri sana kwenu kukitumikia chama kwa nguvu zote,mimi ninaumia sana kuona ujana wangu niliutumia katika shughuli nyenginezo lakini katika huu muda uliobakia maisha yangu yote ni siasa na kukitumikia chama chetu” Mwisho Mh.Mazrui aliwapongeza vijana kwakusema “nawapongeza sana vijana kwa misimamo yenu ya dhati juu ya chama chenu,licha ya Lipumba na timu yake kuwafatafata kwa kutaka kuwarubuni kwa vishawishi mbalimbali lakini bado muna imani ya kweli na mapenzi makubwa na chama chenu,hongereni sana” “Na niwaambie tu vijana Singapore yenu ipo karibu sana na nyinyi vijana ndio mutakaofaidika zaidi na matunda ya Singapore hio,nahii ni malipo ya subra zenu mulizoziweka mbele kwa muda wote huo”. Abeid Khamis Bakar N/M/Habari na Uenezi JUVICUF Taifa The post JUVICUF yaongeza ubora katika utendaji wake. appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 1 week ago

Ijumaa, Novemba 17, 2017 WAZIRI wa Serikali ya Muungano anayehudumu katika Wizara ya Mawasiliano, Profesa Makame Mbarawa amewadhalilisha Wazanzibari baada ya waziri wa zamani wa fedha, Saada Mkuya kutoa mapendekezo ya kutaka ajira kwa shirika la mawasiliano la simu kwa upande wa Zanzibar, ziwe kwa Wazanzibari tu. Profesa Mbarawa katika kujibu mapendekezo yaliyotolewa na Saada Mkuya (Mbunge wa Welezo, Unguja) alisema alitegemea hoja ya aina hiyo ingezungumzwa na watu wa vijijini, Pemba au vijiweni Darajani, Unguja na siyo Saada. Profesa Mbarawa alionekana kituko katika Kikao cha Bunge cha Jioni Siku ya Jumatatu, Novemba 13, 2017 wakati akijibu hoja mbalimbali za wabunge waliochangia Muswada wa Shirika la Mawasiliano wa 2017, uliowasilishwa bungeni na yeye mwenyewe (Profesa Mbarawa). Alisema: “Utaratibu wa ajira TTCL ni Mtanzania yeyote anafanya kazi TTCL. Tunachoangalia sisi muhimu ni uwezo wa mtu na sifa za mtu.” “Ni jambo ambalo limenishtua sana na sikutegemea Mhe Saada angalisema vile kwamba anataka TTCL Zanzibar, ifanywe na Wazanzibari wenyewe tu.” “Hicho kitu sikutegemea hasa kutoka kwa kiongozi kama Mhe Saada ambaye amekuweko serikalini. Hasa kutoka kwa kiongozi kama Mhe Saada ambaye anauzoefu mkubwa,” alisema Profesa Mbarawa na kuongeza: “Nilitegemea mawazo au maoni kama yale yazungumzwe na watu wa kijijini kule Pemba. Nilitegemea mawazo kama yale yazungumzwe na watu wa kijiweni pale Darajani. Sikutegemea kabisa,” alisema Profesa Mbarawa. Alisema: “Nilitegemea yeye (Saada) kama kiongozi na sisi kama Tanzania katika kujenga umoja wetu tuseme kila Mtanzania aweze kufanyakazi mahali popote Tanzania.” “Mheshimiwa Naibu Spika hivi tunavyoongea leo Meneja wa TTCL Zanzibar ni Mzanzibari anaitwa Mohamed Mohamed. Meneja wa TTCL Pemba ni Mzanzibari anaitwa Ngwali Khamis,” alisema Profesa Mbarawa. “Naomba nimpe taarifa Mheshimiwa Saada, hazijui kiutendaji.  Mtendaji Mkuu wa TTCL mwaka 2010 mpaka 2012 alikuwa Injinia Said Ameir ambaye miye ni mwalimu wangu ni Mzanzibari.” Alisema: “Sasa sikutegemea nasema tena ni kitu kimeniuma sana. Nilitegemea kama Mtanzania unatoka Lindi kama kuna fursa TTCL Zanzibar unaenda. Kama Mzanzibari ameona fursa Kibondo aende.” “Hii ndio Tanzania tunayoitaka. Hii ndio Tanzania Watanzania kule nje wanayoitaka. Nikienda zaidi TTCL tuna TTCL Pesa ina watendaji watano waandamizi. Watanzania watatu ni Wanzanzibari,” alisema Profesa Mbarawa na kuongeza: “Mkuu wa mahusiano (head of compliance), anaitwa Ndugu LULU ni kutoka Zanzibari, Bw Rashid Khamis au Khamis Rashid anatoka Zanzibari ni mkuu pale, Ndugu Nasra Mugheiry (pengine ni ndugu yetu) anatoka Zanzibaa.” “Sasa leo tunapeleka ‘message’ kwamba hawa wote tuwatoe tuwapeleke Zanzibar ama Pemba, sio sahihi hatuwatendei haki Watanzania.” Alisema: “Sisi viongozi tuoneshe mfano, hasa sisi tulioko serikalini na wengine waliyokaa serikali wanajuwa utaratibu Watanzania wote ni wamoja lazima tujenge umoja.” “Nataka nimuhakikishie Mhe Saada, serikali ya SMZ, itam-‘support’ kiongozi yeyote ambaye anafanyakazi TTCL Zanzibar au Tanzania nzima. Haitambagua Mtanzania yeyote. Naomba alifahamu hilo na Waheshimiwa wabunge wote naomba mlijue hilo,” alisema profesa Mbarawa. Jitihada za Saada Mkuya, kutaka kumpa Profesa Mbarawa taarifa inayohusu ajira kwa upande wa Zanzibar, ziligonga mwamba baada ya Naibu Spika, kumweleza kuwa kikanuni waziri akiwa amesimama kwa hatua kama ile ya Jumatatu, 13/11/17, hakuna taarifa. SHEIN NA MBARAWA NI MBWA MWITU WALIOVAA NGOZI ZA KONDOO. Baada ya majibu ya Profesa Makame Mbarawa dhidi ya Saada Mkuya na Wazanzibari wengine, ni wakati wa kufanya uchambuzi kwa Wazanzibari aina ya Profesa Makame Mbarawa waliyomo ndani ya madaraka na wanaotaka madaraka makubwa zaidi ya uongozi kwa siku zijazo. Profesa Mbarawa na Dk Ali Mohamed Shein wanajidai kuwa wanaasili ya Pemba, jambo ambalo kuliamini moja kwa moja ni shida, si-rahisi. U-Pemba wao hauko wazi, unamashaka na utata. Kuna msemo: ‘mdharau kwao ni mtumwa’ Profesa Mbarawa, tayari ameshakudharau kwao kwa maelezo yake ya kuwadharau Wapemba wa vijijini. Profesa Mbarawa anavyojidai anatoka kijiji cha Mkanyageni, Kusini Pemba. Profesa Mbarawa katika maelezo yake hapo juu, kuhusu wazo la Saada Mkuya, kwamba ajira zote za TTCL kwa Zanzibar, waajiriwe Wazanbari tu. Hili ndilo lililomshtua na kumsikitisha Profesa Mbarawa, anayejinasibu kwamba kwao ni Mkanyageni, Pemba. Profesa Mbarawa, hilo limemuhuzunisha sana hadi kufika kuona kwamba mawazo ya Saada Mkuya, yanafanana au yanastahili kuwa mawazo ya Wapemba wa vijijini ambao kwa mujibu wa Profesa Mbarawa Wapemba wa vijijini ni wajinga na mawazo yao hayawezi yakasaidia katika masuala ya kujenga nchi. Mawazo ya Wapemba wa vijini, hayahitajiki na viongozi kama Profesa Mbarawa. Profesa Mbarawa, aliwahi kuwania ubunge, Jimbo la Mkanyageni, Pemba katika uchaguzi ulifanyika mwezi wa Oktoba 2015. Wananchi wa Mkanyageni, hawakuhafilika walisema ‘hawafugi mbwa mwitu aliyevaa ngozi ya kondoo.’ Kadhalika, wananchi hao hao wa Mkanyageni, waliwahi kumpiga na chini mara mbili, Dk Ali Mohamed Shein alipojaribu kugombea Ujumbe wa Baraza la Uwakilishi. Hapa, tunapata picha kuwa Dk Shein na Profesa Mbarawa, Pemba si kwao. Hilo si jambo la kuogopa kulizungumza. Kuna taarifa za chini kwa chini kwamba Profesa Makame Mbarawa ameahidiwa atapokea kijiti cha Urais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi kutoka kwa Dk Ali Mohamed Shein, hapo 2020. Ni kwa sababu hiyo Profesa Mbarawa, anakuwa mkali, kiburi na kuwadhalilisha Wazanzibari kwa sababu ndiyo hulka na tabia wanayofundishwa na mabwana zao wa CCM ya Tanganyika. Kila mbunge au kila kiongozi kutoka Zanzibar, anapojaribu kusemea maslahi ya Wazanzibari kwenye jambo lolote, huwajia juu kwa maneno ya kejeli na dharau. Mfano wa karibu ni huu wa Profesa Mbarawa. Kwa kanuni za CCM Tanganyika, wanampa urais wa Zanzibar mtu, ili kwende kufanyakazi kwa maslahi ya Tanganyika wala si kwa maslahi ya Wazanzibari wenye nchi yao. Hilo ndilo wanalolitekeleza Dk Shein na viongozi wenzake wa Zanzibar, waliyopo madaraka. Profesa Mbarawa kwa kauli ya kufoka aliyoitoa bungeni Jumatatu, Novemba 13, katika kikao cha bunge cha jioni akijibu hoja za Saada Mkuya (Mbunge wa CCM – Zanzibar), anaonekana tayari anatekeleza matakwa ya mabwana zake wa Tanganyika. Kauli yake imeegemea katika kujipendekeza, akitarajia kuwa Rais wa Zanzibar. Kwa falsafa iliyozoeleka ya Viongozi wa Watanganyika ili kwao mtu aaminiwe kuwa Rais wa Zanzibar, lazima mtu huyo awe ni adui wa Wazanzibari na kuwa mtiifu kwao kwa kupeleka maslahi ya Zanzibar,  Tanganyika. Uamuzi wa wananchi wa Mkanyageni, Pemba kutokuwachagua Dk Shein na Profesa Mbarawa, ndiyo sababu zinazofanya kuonekana wanafaa kuwa ma-Rais wa Zanzibar. Watanganyika wanaamini adui wa Zanzibar, ndiye rafiki yao na ndiye mwenye maslahi na Tanganyika. Mifano ipo: Kiongozi wa Zanzibar kwa maana Rais wa Zanzibar, […] The post Mbarawa ajiandaa kumrithi Dk Shein kwa uovu, chuki na ubaguzi dhidi ya Wazanzibari appeared first on Mzalendo.net.