Tanzania

  • mzalendo.net
  • 3 days ago

Rais wa Sudan Kusini, Salva Kiir (mwenye kofia na fimbo) akisalimiana na Makamu wake, Riek Machar mjini Juba, Sudan Kusini siku chache baada ya kufikia makubaliano ya kumaliza tofauti zao. Picha na maktaba By Elias Msuya – Mwananchi Sunday, August 12, 2018 Kuna wimbi jipya linaibuka katika mataifa mengi ya Afrika hivi sasa hususan katika masuala ya kisiasa. Viongozi wengi wamekuwa ama wakitoa msamaha kwa wapinzani wao au kupatana nao, jambo ambalo awali lilionekana kuwa gumu kutekelezeka. Tukio la karibuni zaidi ni la juzi, wakati Rais Emmerson Mnangagwa wa Zimbabwe alipomuwekea dhamana kiongozi wa upinzani nchini humo, Tendai Biti baada ya kutiwa mbaroni na polisi. Hatua hiyo imekuja siku chache baada ya Rais wa Sudan Kusini, Salva Kiir kutangaza kuwasamehe waasi akiwamo aliyekuwa makamu wake wa Rais, Riek Machar. Kadhalika, Februari, Waziri Mkuu wa Ethiopia, Dk Abiy Ahmed alikutana na kufanya mazungumzo na chama cha upinzani cha ODF na kuahidi kushirikiana. Aidha, Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya alikutana na mpinzani wake mkuu, Raila Odinga mnamo Machi na kuombana radhi kwa lengo la kuijenga Kenya mpya. Nchini Ivory Coast nako, siasa za uhasama zimeondoshwa baada ya Rais Alassane Ouattara kumsamehe Simone Gbagbo, mke wa kiongozi wa zamani wa nchi hiyo, Laurent Gbagbo aliyefungwa kutokana na mzozo wa kisiasa wa baada ya uchaguzi mwaka 2011. Mnangagwa na Biti Hatua ya Rais Emmerson Mnangagwa wa Zimbabwe kuingilia Mahakama iliyoamuru kiongozi wa upinzani nchini humo, Tendai Biti kukamatwa inaweza kulaumiwa, lakini kwa upande mwingine imeendeleza mtindo wa viongozi wa Afrika, kutafuta suluhu na wapinzani wao. Rais Mnangagwa ameandika katika ukurasa wake wa mtandao wa Twitter hatua hiyo akisema lengo lake ni kutaka kuwa na amani huku pia akisisitiza taratibu zaidi za kisheria zitafuata mkondo wake. Biti ambaye ni kiongozi wa chama cha MDC alikamatwa akidaiwa kuutangazia umma wa Zimbabwe kuwa chama hicho kimeshinda uchaguzi wa hivi karibuni, kitendo kinachotajwa kuchochea vurugu kwa wananchi. Biti aliyejaribu kutorokea nchini Zambia alirejeshwa na vyombo vya usalama ili kukabiliana na kesi yake hiyo. Kurejeshwa kwake kulitokana na agizo la mahakama la kumtafuta popote alipo, baada ya tamko alilolitoa la ushindi wa chama cha upinzani kwenye uchaguzi mkuu uliomalizika hivi majuzi na kumuweka madarakani mwanasiasa Mnangagwa. Kiongozi huyo ni mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa na waziri wa zamani wa fedha kwenye Serikali ya Umoja wa Kitaifa iliyoundwa na Rais wa zamani, Robert Mugabe na aliyekuwa Waziri Mkuu, Hayati Morgan Tsvangirai. Ushindi wa Rais Mnangagwa dhidi ya mpinzani wake, Nelson Chamisa wa MDC umehojiwa kutokana na kasoro zilizojitokeza hasa za Tume ya uchaguzi ya nchi hiyo kuchelewesha matokeo jambo lililosababisha vurugu mjini Harare. Kenyatta na Odinga Hatua ya Rais Mnangagwa kumwokoa Biti inatajwa kuwapoza wapinzani wanaolalamika kuporwa ushindi wao. Hatua hiyo pia imefanana na mapatano yaliyofikiwa kati ya Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya na mpinzani wake mkuu, Raila Odinga, Machi mwaka huu. Awali wawili hao walifarakana katika uchaguzi mkuu uliokuwa na upinzani mkali ambapo licha ya Rais Kenyatta kushinda, alipingwa mahakamani na kuamriwa kurudiwa Oktoba 26, 2017. Hata hivyo, Raila aliyekuwa kiongozi wa muungano wa Nasa alisusia uchaguzi huo na kupinga matokeo yaliyomrudisha Rais Kenyatta madarakani jambo lililopingwa na Mahakama. Baada ya kuona ameshindwa, Raila naye aliamua kujiapisha Januari 30, 2018 na kuzidisha utata zaidi. Hata hivyo, baada ya miezi miwili ya misimamo mikali kutoka kwa chama cha Jubilee na Muungano wa Nasa, Rais Kenyatta na Raila walifanya mkutano wa ghafla Ijumaa, Machi 5 ‘Harambee House’, wakikubaliana kuweka tofauti zao kando na kuliunganisha taifa. Miongoni mwa mambo waliyokubaliana ni pamoja na kushirikishwa kwa watu wote kunastahili kuimarishwa ili kuiuza Kenya zaidi na kuinua udhabiti wake kiuchumi. Walikubaliana pia kushirikiana katika masuala ya usalama na hasa janga linalowakabili la ugaidi kutoka kwa kundi la Al-Shabaab la Somalia. Kuhusu ufisadi, Rais Kenyatta na Raila walikubaliana kuwa kila mtu lazima achangie katika vita hiyo, wakiahidi kuwalinda wanaowafichua mafisadi. Hata hivyo, walionya kuwa vita dhidi ya ufisadi isitumiwe kuwamaliza wengine au kufanyika kwa njia za kifisadi. Vilevile walikubaliana kuhusu usawa ambapo, Rais Kenyatta na Raila walizitaka serikali zote za kaunti kuhakikisha kuwa watu wote wanafaidi kutokana na miradi iliyopo ili kuwaondoa raia kutoka katika umaskini Kuhusu haki za binadamu, Uhuru na Raila walikubaliana kuwa Wakenya wana haki za kibinadamu na za kiraia na kuwa, haki hizo hazistahili kukiukwa na Mkenya yeyote. Raila atakuwa na ofisi na washauri ambao watamsaidia kuafikia ajenda zao baada ya kuzindua mpango huo rasmi. Dk Ahmed na wapinzani Ethiopia Mbali na Kenya, nchini Ethiopia kulitokea mabadiliko ambapo aliyekuwa Waziri Mkuu Hailemariam Desalegn alijiuzulu Februari mwaka huu na nafasi yake kushikiliwa na Dk Abiy Ahmed ambaye ameleta mageuzi makubwa. Tofauti na Desalgn aliyekuwa na misimamo mikali dhidi ya wapinzani, Dk Ahmed amefanya mazungumzo na chama cha upinzani cha ODF wakiahidiana kushirikiana. Dk Ahmed alikutana na wawakilishi wa chama cha upinzani kilichokuwa kinafanya shughuli zake uhamishoni cha Oromo Democratic Front (ODF) baada ya chama hicho kukubali kushiriki mjadala wa siasa za Ethiopia kwa amani. Katika taarifa yake ya Mei 13, ODF ilithibitisha kwamba ilifikia makubaliano na serikali baada ya kufanya mazungumzo katika eneo ambalo halikuwekwa wazi ili warudi nyumbani washiriki katika mchakato wa kidemokrasia. Viongozi wa ODF wakiongozwa na Mwenyekiti wao, Front Lencho Leta waliwasili mjini Addis Ababa hivi karibuni ambapo, Leta alimwambia mwanahabari kwamba matokeo ya mazungumzo yamewezesha ODF kushiriki siasa za Ethiopia. “Kwa kuzingatia masharti na namna mazungumzo na Serikali yatakavyokuwa, ODF itaamua kufanyia shughuli zake za kisiasa katika ardhi ya Ethiopia na kuanzisha muungano na vyama vingine vya siasa,” alisema Leta. Shirika la Utangazaji la Serikali la Fana BC liliripoti kwamba pande zote mbili zimekubaliana kufanya kazi pamoja ili kujenga umoja wa Taifa na kuimarisha mchakato wa kidemokrasia. Leta aliongeza kwamba chama chake kimekubali kurudi nchini baada ya kuridhishwa na mchakato wa mageuzi ya demokrasia yanayoendelea. Mbali na kushirikiana na wapinzani, Waziri Mkuu Ahmed amewafungulia kutoka gerezani waliokuwa wafungwa wa kisiasa na kuondosha siasa za uhasama. Rais Ivory Coast asamehe Nchini Ivory Coast nako, siasa za uhasama zimeondolewa baada ya Jumatano iliyopita, Rais Alassane Ouattara kumsamehe Simone Gbagbo ambaye ni mke wa kiongozi wa zamani wa nchi hiyo, Laurent Gbagbo aliyefungwa kutokana na mzozo wa kisiasa wa baada ya […] The post Upepo wa kisiasa Afrika wabadilika appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 3 days ago

Julius Mtatiro akitangaza kujiondoa CUF na kujiunga na CCM Dar es Salaam Jumamosi, Agosti 11, 2018. Picha na Said Khamis By Elias Msuya na Bakari Kiango – Mwananchi Sunday, August 12, 2018 Upinzani umepata pigo jingine baada ya Julius Mtatiro, Mwenyekiti wa Kamati ya Uongozi wa CUF upande unaomuunga mkono Katibu Mkuu wa chama hicho, Maalim Seif Sharif Hamad kujiengua na kujipeleka CCM. Mtatiro aliyekuwa akiwashangaa na kuwabeza viongozi wa upinzani na wanachama wanaohama na kwenda CCM, jana Jumamosi, Agosti 11, 2018 aliomba kujiunga na chama tawala CCM. Mwanasiasa huyo ambaye pia ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa nchini, mara kwa mara amekuwa akiandika makala mbalimbali za kuikosoa serikali kupitia vyombo vya habari, alitangaza uamuzi huo katika mkutano wake na wanahabari mjini Dar es Salaam. Mtatiro alisema ameamua kujivua uanachama na uongozi wa CUF baada ya kuangalia na kutafakari kwa mwezi mmoja. Alisema kilichomfanya aondoke CUF ni pamoja na mgogoro ndani ya chama hicho. Mtatiro alisema alijipa muda wa kutosha kufanya uchambuzi wake pamoja na kuwahusisha marafiki, washauri wake na familia yake. “Baada ya kujitafakari kwa mwezi mmoja, Agosti 8 mwaka huu nilimuandikia barua rasmi Maalim Seif kuhusu lengo la kujivua uanachama na nyadhifa zangu zote ndani ya CUF. Kutojibiwa kwa barua yangu hakuniondolei wala kubadilisha msimamo wangu wa kuondoka,” alisema Mtatiro. Mtatiro alimtakia kila heri Maalim Seif katika mapambano na kurejesha hadhi ya CUF, huku akiiomba CCM kumpokea ili amsaidie Rais John Magufuli kutatua kero za Watanzania. Alisema anakwenda CCM kama mwanachama wa kawaida, hafuati vyeo, hajanunuliwa kwa sababu hana bei na hakuwahi kuwasaliana na viongozi wa chama hicho tawala kuhusu uamuzi wake huo wa kujiunga na chama hicho. “Hii ni kama surprise (mshtuko) tu leo (jana Jumamosi, 11/8/18), ndiyo maana nawaomba CCM wanipokee. CCM ndiyo sehemu sahihi kwangu na hitaji la moyo wangu limejiridhisha,” alisema Mtatiro. Alisema ametumia kidogo uwezo wake wa uongozi katika kuchochea maendeleo ya nchi pindi akiwa CUF na kuanzia sasa anaanza kulisaidia Taifa, Serikali na Watanzania kwa kutumia kipaji na uwezo huo. “Nimejiridhisha Watanzania wana matatizo mengi na yanahitaji watatuzi. Baadhi ya watatuzi hao ni wenye uwezo na vipawa binafsi nikiwemo mimi, ambapo hatuna majukwaa muafaka ya kufanya hii kazi, nimejiridhisha,” alisema Mtatiro na kuongeza: “Nawajulisha Watanzania kuanzia leo (jana Jumamosi, 11/8/18), nitaanza kufanya siasa za vitendo, maendeleo, kujitolea kwa hali na mali na kuishauri serikali pamoja na rais na watendaji wake kwa njia muafaka na kwa ukaribu zaidi.” Mtatiro ambaye aliwahi kuwa Naibu Katibu Mkuu wa CUF (Bara), alisema misimamo na sera aliyokuwa nayo ndani ya CUF ameiacha ndani ya chama hicho, badala yake atafuata miongozo na misimamo ya CCM endapo atakubaliwa kujiunga nayo. “Nina uwezo wa kusimamia misimamo ya CCM na nitaifuata, lakini ninavyozungumza hivi sasa mimi ni Mtatiro, sera na misimamo yangu nimeacha CUF,” alisema Mtatiro. Alisisitiza kuwa, Serikali ya Awamu ya Tano, inasimamia kwa juhudi kubwa ajenda ya maendeleo ambayo mara kwa mara ilikuwa ikipigiwa kelele na wapinzani akiwamo yeye wakati yupo CUF. “Tafiti zinaonyesha hali ya rushwa kubwa kubwa hapa Tanzania zimepungua sana. Sasa hivi watu wanaohisiwa na masuala ya rushwa au kuiba fedha wanachukuliwa hatua za kisheria, lakini huko nyuma walikuwa hawakamatiki.” Alisema baada ya tafakuri hiyo ya mwezi mmoja ameamua kuanza kazi kubwa ya kumsadia Rais Magufuli kuendelea kutatua matatizo ya Watanzania na hatamtendea haki endapo hatashiriki kikamilifu. “Nimeamua kwa dhati kuanzia sasa kuwa mmoja wa mabalozi wakubwa wa taifa langu na wa Rais Magufuli,” alisema Mtatiro na kusisitiza: “Kazi hii nitaifanya kwa vitendo na maneno na imani ndani ya nchi na nje na sitasita, nimeona nina potential ya kusaidia nchi na maendeleo ya taifa.” Wapinzani watoa ya moyoni Wakizungumza kwa njia ya simu na Gazeti la Mwananchi, baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani walisema kuondoka kwa Mtatiro ni wimbi la makada wa vyama hivyo kwenda CCM linalotokana na mkakati wa chama tawala kuua upinzani. Naibu Katibu Mkuu wa CUF (Zanzibar), Nassor Mazrui alihusisha kuondoka huko na vitendo vya rushwa ya kisiasa. “Rushwa ya siasa ni mbaya kuliko rushwa ya uchumi. Nchi yetu inapitia katika kipindi kigumu cha kiuchumi, lakini sasa tunaona tena rushwa ya siasa.” “Hii ni baba na mama wa rushwa zote. Wanachofanya ni kujipalilia makaa ya moto kama anavyofanya pweza,” alisema Mazrui. Alisema aliwasiliana na Mtatiro siku tano zilizopita ambapo alimjulisha kuwa anakwenda kushughulikia madiwani wa chama hicho wanaotaka kuhamia CCM, lakini hakumjulisha kuhusu kuhama chama. Naibu Katibu Mkuu wa CUF (Bara), Magdalena Sakaya alisema ameshtushwa kusikia taarifa hiyo. Alisema hatua hiyo ni wimbi la viongozi wa upinzani kuhamia CCM linalofanywa kuua nguvu ya kambi ya upinzani, jambo ambalo hawakubaliani nalo. “Mimi siangalii CUF, wala CHADEMA wala chama gani. Ninachoangalia ni ukuaji wa demokrasia, naangalia tangu wakati wa Mwalimu Nyerere aliyeasisi mfumo wa vyama vingi.” “Lengo la vyama vya upinzani ni kuleta demokrasia na kuwa na dira katika nchi,” alisema Sakaya. Aliongeza, “Suala siyo Mtatiro tu, bali haya ni maangamizi ya upinzani. Nimekuwa nikiwaambia CHADEMA wasiinyooshee tu kidole CUF kumbe vile vinne vinawanyooshea wenyewe.” “Kwa sasa wabunge, madiwani na viongozi wa upinzani wanahamia CCM, hali ni mbaya. Mimi nataka tuwe na upinzani wenye nguvu.” Sakaya ambaye wakati wa mgawanyiko wa CUF alibaki kundi la mwenyekiti anayetambuliwa na ofisi ya msajili wa vyama vya siasa, Profesa Ibrahim Lipumba, alisema kama ni kuhamia CCM angeshahamia siku nyingi, bali hataki kwa sababu anataka kujenga upinzani imara. “Tangu mwaka 2006 nilipoingia bungeni kwa mara ya kwanza CCM walinishawishi sana nihamie kwao baada ya kuona uwezo wangu. Nilikataa kwa sababu nataka tuwe na upinzani imara, niliwauliza hivi wote tukihama nani ataikumbusha serikali wajibu wake?” Alisema licha ya mgawanyiko wa chama chao, bado anaamini kundi linaloongozwa na Maalim Seif litarejea na kujiunga na mwenyekiti wao. Kwa upande wake, Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA (Bara), John Mnyika alisema wimbi la viongozi wa upinzani kuhamia CCM lilishatangazwa. “Nimekutana na Mtatiro mara kadhaa na nilibaini kwamba alishaanza kukata tamaa na kupata tamaa. Hivyo hatua yake ya leo haijanishangaza.” “Mwito wangu ni wote tunaotaka kuiondoa CCM madarakani na kuleta mabadiliko nchini tusirudi nyuma pamoja na magumu tunayopitia,” alisema Mnyika. “Kwa upande wa CUF kama taasisi, kinara wa chama hicho katika uongozi wake […] The post Mtatiro ajiondoa CUF, ajipeleka CCM appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 4 days ago

AUGUST 11, 2018 BY ZANZIBARIYETU KAMATI ya ulinzi na usalama ya wilaya ya Micheweni kwa kushirikiana na Wizara Kazi, Uwezeshaji, Wazee, Wanawake na Watoto, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali, imeivunja ndoa ya mwanafunzi wa kidatu cha tatu, iliyotarajiwa kufanyika wiki ijayo. Kamati hiyo iliokuwa ikiongozwa na Mkuu wa wilaya ya hiyo, Salama Mbarouk Khatib, ilifika kijiji cha Mishelishelini shehia ya Makangale na kuonana na wazazi na walezi wa binti huyo na kisha kuwaweka chini ya ulinzi kwa mahijiano. Kamati hiyo awali ilipata taarifa ya mwanafunzi huyo kutaka kuolewa na kisha kuwaita wazazi hao ofisini kwa mkuu wa wilaya kwa mazungumzo, lakini wakipinga. Mwanafunzi huyo anaesoma kidato cha cha tatu katika skuli ya Makangale, alikiri mbele ya viongozi hao kwamba kwa sasa hataki tena kusoma kutokana na ufahamu wake kuwa mdogo. “Mbona wewe ulifaulu mwaka jana wakati ulipofanya mtihani wa kidato cha pili au aliekufanyia mtihani ni huyu anaetaka kukuoa,” alimuuliza Mkuu wa wilaya ya Micheweni. Salama alisema kwa kuwa alikuwa na taarifa juu ya harusi hiyo, ndipo alipoamua kuchukua hatua hizo kabla haijafanyika. “Mtoto huyu arudi skuli kupata haki yake ya elimu, ni kosa kisheria kumuoza mume mwanafunzi,” alisema. Nae Mratibu wa idara ya elimu uendeshaji na utumishi, Mussa Khamis Mussa, alieleza kuwa, serikali imeondoa michango yote kwa wanafunzi, ili watoto wote waweze kupata haki yao ya elimu, hivyo watahakikisha ni kosa kisheria. Ofisa Mdhamini Wizara ya Kazi, Uwezeshaji, Wazee, Wanawake na Watoto, Khadija Khamis Rajab, aliwaomba wazazi wa mwanafunzi huyo kufuata maagizo yaliyotolewa na wamsimamie ili kuhakikisha anamaliza masomo yake. Nao wazazi wa binti huyo walisema wamekuwa wakimnasihi amalize masomo yake, lakini mwenyewe hataki tena kwenda skuli na chanzo cha kufanya hivyo sio kuolewa. Mume aliyetaka kumuoa binti huyo, Othman Hassan Kulili, mkaazi wa Makangale, alisema alipanga kumuoa baada ya kumaliza masomo yake na sio sasa. “Mimi nilipeleka posa lakini niliwambia wazazi wake kuwa nitamsubiri mpaka amalize kusoma, pia kila siku namsisitiza aende skuli kusoma hadi atakapomaliza,” alisema Bwana Harusi. Zanzibar Yetu The post DC avunja ndoa ya mwanafunzi appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 4 days ago

Aliyekuwa Mwenyekiti wa Kamati ya Uongozi ya CUF, Julius Mtatiro…kama kawaida ni muendelezo wa Watanganyika wenye misimamo dhaifu katika siasa za Tanganyika upande wa upinzani.. Dar es Salaam, Tanzania Jumamosi, Agosti 11, 2018 ALIYEKUWA Mwenyekiti wa Kamati ya Uongozi ya CUF, Julius Mtatiro ametangaza kujiondoa kwenye chama hicho na sasa kuanzisha biashara mpya na CCM. Akizungumza Dar es Salaam leo Jumamosi, Agosti 11, 2018 na waandishi wa habari, Mtatiro alisema ametafakari kwa miaka zaidi ya kumi aliyofanya siasa na kugundua kwamba umefika wakati wa kuunga mkono juhudi za Rais John Magufuli. “Masuala ya misimamo yangu ya sera na ilani ya CUF na misimamo ya CUF hayo yanabaki CUF, hivi sasa mimi ni Mtatiro ambaye ninajiandaa kuhamia CCM, kama mwananchi ninayo haki kikatiba,” alisema Mtatiro. Alisema amejiridhisha kwa matakwa ya nafsi yake kwamba ajiunge na CCM na alisema anawajulisha watanzania kuwa ameanza mipango ya kutekeleza hilo haraka. Alisema hajanunuliwa wala kurubuniwa na CCM bali ameitumia siku ya leo kuonyesha nia yake ya kuhamia CCM na kuomba wampokee. Lakini alisema kuwa huu ni wakati wake wa kwenda kutumia vipaji vyake kikamilifu pia kuwa balozi mkubwa wa Rais Magufuli ndani na nje ya Nchi. Mtatiro alisema ameamua kuchukua uamuzi huo kwa kuwa jukwaa alilokuwa analisimamia katika siasa kwa miaka kumi limeshindwa kumpa nafasi yakuifanyia nchi yake maendeleo. Katika hatua nyingine baada ya kutangaza nia hiyo Mtatiro ametoa ahadi yakuwatumikia watanzania pamoja na kupambana na umasikini. Alisema uamuzi alioufanya sio kwa ajili yakutafuta cheo. Muda mfupi baada ya kutangaza uamuzi huo, wanasiasa mbalimbali wakiwamo Zitto, Bashe, Nape na Polepole waliibuka na kuandika kwenye mitandao ya kijamii wengine wakimpongeza na wengine wakimkosoa. Mbunge wa Kigoma Mjini, (ACT-Wazalendo) Zitto Kabwe ameandika kwenye ukurasa wake wa Twita ameandika akisema: “Huko wanakokutegea kukufukuza kila usemapo ukweli? Ninaamini kwenye maendeleo ndani ya demokrasia na siyo maendeleo ndani ya udikteta.” “Ninaamini katika uhuru wa fikra na siyo mawazo ya kiimla. Ninaamini nchi yetu inahitaaji chama kingine kuirudisha kwenye reli. Nafasi ya CCM ni Museum (makumbusho),” ameandika Zitto. Mbunge wa Nzega, (CCM) Hussein Bashe ameujibu ujumbe wa Zitto akisema: “Ni rahisi kuleta mabadiliko ya haki, demokrasia na maendeleo ndani ya CCM) kuliko kutafuta mabadiliko nje kwa sababu kuna mgogoro wa kimawazo, kimuundo na kimadili huko nje. Kuna wanajeshi wachache wa ukweli.” Kwa upande wake, Nape Nnauye Mbunge wa Mtama (CCM) ameandika akisema: “Tunachagua rangi ya Paka wakati shida yetu ni kukamata Panya. Nguvu tunayopoteza kuhoji rangi ya paka ingetumika kushughulika na panya tungekuwa mbali sana.” Nape katika nukuu yake nyingine ameandika akisema: “Kama msomi wa Sayansi ya Siasa, naona hii ni fursa muhimu ya kujengwa kwa aina mpya ya vyama na siasa za upinzani nchini.” “Kwa demokrasia, hamahama hii muhimu itumike kama fursa ya kujenga upya uimara wa CCM unaotegemea ubora wa upinzani (Simba/Yanga),” huyo ni Nape Nnauye. Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Humphrey Polepole yeye ameandika: “Huu unaitwa uhuru wa kisiasa kwa mujibu wa katiba yetu, halafu wale wa ‘siasa za bei nafuu mseme kanunuliwa.” Hongera kaka, ndugu, kamaradi.” “Historia na Mungu pekee atakupa tuzo ya dhamira yako njema. Na mimi nimeikuta mtandaoni,” Polepole. Wakati huo huo katika ‘facebook’ baadhi ya watu wametoa maoni kuhusu aliyekuwa Mwenyekiti wa ‘Kamati ya Uongozi ya CUF, Julius Mtatiro kujiondoa kwenye chama hicho, leo Jumamosi, tarehe 11/8/2018. Sa Elieshi Shuma, anasema: “Pamoja na lipumba kuwa msaliti hajahama chama mtatiro kamzidi lipumba.” anajibiwa na Salah Al Asad, anasema: “Ni bora adui wa nje kuliko wa ndani..lipumba ni mbaya zaidi ya mtatiro…lipumba bado anatumika kuiua cuf..sasa mtatiro hatokuwa tena mwanacuf wala kuvuruga cuf.” Salim Mussa Omar, “Hilmi karibu ccm jahazi inaondoka kaka hii acha ushabiki kaka yangu njoo hukuuuu.” Naye Hilmi alijibu: Hilmi Hilal Kaka Salim Mussa Omar mimi sipiganii tumbo. napigania uhuru, haki na usawa, naipigania Zanzibar sipiganii chama. Hivyo utasahau wala haitokuja kutokea kuuza utu wangu kwa kuendekeza tumbo. Hamza Ali Moyo: watamaa hauna kumbukumbu aliwazalo mjinga ndio humtokea. Frank John kaandika: Nae kala matapishi yake!! kuwaamini wanasiasa ni kazi ngumu sana..imani yangu kwa Mbowe, Lisu, Maalim Seif, Lema, etc.. Mwingine kutoka Zanzibar, ameandika hivi: “Siyo kazi sana kuweza kuwafahamu ndugu zetu wa Tanganyika katika masuala ya siasa na wanachokitafuta. Hoja za Watanganyika ni tofauti na hoja au madai ya Wazanzibari ndani ya siasa za Tanzania.” Mzanzibari mmoja ambaye hakutaka kutaja jina, kaandika baada ya Mtatiro kujiondoa CUF na kuonesha imani yake kwa asilimia mia moja ya kujiunga na CCM. Anasema: “Hawa ndio watanganyika tunaowaamini na kuwapa mapenzi yetu kwa kushirikiana nao na tukawaona kuwa ndio wenzetu.” Anasema: “CUF wana mdorongo wa kesi mahakamani na mtu huyu ndiye aliyekuwa na nafasi kubwa na muhimu kwa uongozi wa CUF.” Anasema: “ndiye huyu aliyejinadi na pia akawa ni silaha ya kukisaidia chama kwa madhila na maovu ya ndugu Lipumba na pia na kuzawadiwa nishani.” “Leo hii huyu juu ya jamvi mchana kweupe Mtatiro anakula matapishi yake. Hawa ndio watu tunaowaamini na ndio wenye siri za chama.” Anasema: “Mimi huwa namsemo ambao hupenda kuukariri, kuwa kisiasa wabara kwao ni maslahi, kwa sababu wana nchi na uhuru wao kamili, lililobaki ni kujiimarisha kimaendeleo.” Anaongeza: “Lakini kwetu sisi Zanzibar, tunakazi kubwa ya kupigania uhuru wa nchi yetu ndani ya serikali ya Tanganyika inayojiita Tanzania.” “Hizo ndio siasa za maslahi, la msingi ni kuendelea kujipanga na kujikwamua pale tulipojikwaa, lakini chama cha CUF, umefika wakati wa kujitafakari upya kwa mikakati yake,” anamaliza. Mohammed Ghassani: “Ushauri wa bure kwa wajao. Siku hizi kabla ya kutangaza kuunga mkono juhudi, kwanza pitia akaunti zako zote za mitandao ya kijamii na fyagio la chuma.” “Maana hata kama unajifanya hujali, bado wewe u mtu. Una roho. Una hisia. Una ubongo. Miye naanza kufuta vyangu nikiwa njiani kuelekea Peacock kukutana na wanahabari.” huyo ni Mohammed Ghassani kwenye ‘facebook’ leo. Mohammed Amour , kwenye ukursa wa ‘facebook’ kaandika: “Njaa haijawahi kumuacha mtu Salama na ndio maana Waislamu tukaamrishwa tufunge ili tupate IBRA. ona yanayowakuta Watanganyika!”. The post Mtatiro amaliziana biashara na CUF, ajiunga CCM appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 5 days ago

Daktari Mkuu wa Hospitali ya Wete Pemba, Dk Omar Issa (kushoto) akitoa maelezo kwa ujumbe wa wataalamu kutoka Umoja wa Nchi za Kiarabu (UAE) ulipotembelea sehemu mbali Hospitali ya Wete, Pemba leo Ijumaa, Agosti 10, 2018 Rajab Mkasaba wa Ikulu Zanzibar Ijumaa, Agosti 10, 2018 UJUMBE wa wataalamu kutoka Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) umetoa shukrani kwa mapokezi na ukarimu walioupata kutoka kwa wananchi na viongozi wa Zanzibar katika ziara yao ya siku tatu waliyofanya Unguja na Pemba. Akitoa shukrani hizo baada ya kutembelea maeneo mbalimbali ya Pemba, zikiwemo barabara, hospitali na bandari, Mshauri wa Waziri wa Nchi Ushirikiano wa Kimataifa wa EAU, Najla Al Kaabi alisema Wazanzibari wameonesha moyo wa upendo kwao, hivyo kuna kila sababu na wao kuonesha upendo katika kuhakikisha dhamira ya ziara yao hiyo inazaa matunda. Najla Al Kaabi aliyasema hayo leo Ijumaa, Agosti 10, 2018 kwenye uwanja wa ndege wa Pemba baada ya kukamilisha ziara yao ya siku tatu visiwani humo iliyowezesha kutembelea barabara ya Chake Chake hadi Mkoani, Hospitali ya Mkoani ya Abdalla Mzee na Bandari ya Mkoani. Kadhalika ujumbe huo ulitembelea Hospitali ya Wete, Bandari ya Wete na Kikundi cha Wajasiriamali cha Upendo cha Wete mjini na kupewa maelezo ya kutosha kutoka kwa wenyeji wao viongozi wa Idara za Serikali ya Zanzibar ambao walishiriki katika ziara hiyo. Katika maelezo yake Mshauri huyo wa Waziri wa Nchi Ushirikiano wa Kimataifa wa Serikali ya UAE, alieleza kuwa Wazanzibari wameonesha upendo mkubwa kwake pamoja na ujumbe aliofutana nao kutoka UAE, hivyo kuna kila sababu na wao kuonesha upendo wao katika kuhakikisha azma ya ziara yao hiyo inazaa matunda. Alisema ujumbe wake umepata fursa nzuri ya kujionea maeneo ambayo yamo katika makubaliano yaliofikiwa kati ya UAE na SMZ wakati wa ziara ya Rais wa Zanzibar, Dk Ali Mohamed Shein aliyoifanya kwenye nchi za UAE mwezi Januari mwaka huu. Najla Al Kaabi, alieleza kuridhishwa kwao na juhudi zinazochukuliwa na Serikali ya Zanzibar katika kuimarisha sekta za kiuchumi na kijamii na kusisitiza azma ya umoja wa nchi hizo za UAE katika kuunga mkono juhudi hizo. Aidha, Mshauri huyo wa waziri wa nchi alieleza kuvutiwa kwake na wajasiriamali wa Kisiwani Pemba kwa jinsi wanavyopambana katika kujiimarisha kiuchumi na katika maisha yao kwa kujiendeleza katika shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na kazi ya ushoni. Mkurugenzi Mkuu wa Masuala ya Taaluma wa Idara ya Mambo ya Afya ya Abudhabi Dk Ali AbdulKareem Al Obaidli kwa upande wake alipongeza juhudi za Serikali ya Zanzibar katika kuimarisha sekta ya afya na kueleza jinsi serikali ilivyoweka mazingira mazuri ya huduma za afya baada ya kutembelea Hospitali ya Wete na Hospitali ya Mkoani (Abdalla Mzee) na kuwaona wananchi wanavyopatiwa huduma. Dk Ali Al Obaidli aliahidi kwamba atahakikisha Umoja wa Falme za Kirabu (UAE) unafanya juhudi za kuhakikisha inashirikiana na Serikali ya Zanzibar katika kuimarisha sekta ya afya Unguja na Pemba. Akitoa shukurani kwa ujumbe huo kwa kukamilisha ziara yao Unguja na Pemba, Mshauri wa Rais wa Zanzibar, Masuala ya Ushirikiano wa Kimataifa, Fedha na Uchumi, Balozi Mohamed Ramia alipongeza ujumbe huo kwa kazi kubwa waliyofanya ya kutembelea maeneo mbalimbali yalioanishwa katika ziara hiyo. Pia, Balozi Ramia alisema kwamba Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar itaendelea kutoa taarifa za kutosha juu ya utekelezaji wa miradi iliyoanishwa katika ziara hiyo hatua kwa hatua. Alisema Serikali ya Zanzibar itaendelea kuimarisha uhusiano wa kidugu uliopo baina ya watu wa Zanzibar na ndugu zao wa Falme za Kiarabu huku ikizingatiwa kuwa nchi hizo zina uhusiano wa kihistoria. Wakati huo huo, Balozi Ramia alitumia fursa hiyo kuvipongeza vyombo vya habari vya ndani na nje ya Zanzibar kwa kuitangaza vyema ziara ya ujumbe huo wa wataalamu kutoka UAE tangu ulipowasili. The post Ujumbe wa UAE wakamilisha ziara yao kwa kutembelea Pemba appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 7 days ago

August 9, 2018 Imeandikwa na Salmin Juma Salmin , Pemba Wananchi wa kisiwa cha Fundo mkoa wa kaskazini Pemba jana walipigwa na butwaa baada ya kupokea taarifa na wengine kushusuhudia maiti ya mtoto wa kike katika ufukwe wa bahari. Maiti hiyo ilitambuliwa kwa jina la Salma Said Ali (22) ambae ni mgonjwa wa akili. Akizungumza na mwandishi wa habari hizi kaka wa marehemu (mtoto wa baba mkubwa) aliyejitatumbulisha kwa jina la Yussuf Omar amesema , ndugu yao aliondoka nyumbani tokea majiira ya alaasiri jioni kwenda kujisaidia (bondeni) lakini walipatwa na hofu baada ya kukaa muda mrefu pasi na kurejea hivyo waliamua kumtafuta katika kila eneo la kisiwa hicho. “ilipofika saa 1 jioni tukapeleka taarifa za kupotea mtoto wetu, kwa kushirikiana na wanakijiji tukaamua kumtafuta na mwisho ndio tukamuona baharini akiwa ameshafariki dunia. Katika hali ya masikitiko Yussuf amesema, wanasikitishwa na kifo cha mtoto wao, kutokana na kuwa na majiraha mingi mwilini huku taswira ikionyesha kuwa alibakwa kwanza kabla ya kifo chake. Kwa upande wake sheha wa shehia ya Fundo Khamis Abeid Ali amesema, habari hizo alizopokea kwa masikitiko na alimua kushirikiana moja kwa moja na wananchi wake kumtafuta mtoto huyo hadi hapo majira ya saa 3 usiku walipofanikiwa kumpata akiwa ameshafariki dunia. “maiti ilionekana imechunika sana mgongoni , inaonekana walimburua mpaka wakamtia habarini, na pia inasemekana amebakwa” alisema sheha huyo. Sambamba na hayo sheha amevitaka voymbo vya sheria kuzidisha juhudi katika uchunguzi ili sheria ikamate mkondo wake kwa wahusika wa tukio hili. Nae kamanda wa Polisi mkoa wa kaskazini Pemba Hassan Nassir amethibitisha kutokea kwa tukio hilo na kusema kuwa wanaendelea na uchunguzi na hatua za kisheria zitakapokamilika hawatosita kuwashuhulikia wahusika. “ni kweli tukio tumelipokea na askari wanalifanyia kazi tukio hilo na pia kuna taarifa za kuwa kabla ya kifo chake alibakwa hivyo pia tunafanyia kazi taarifa hii” alisema kamanda . Mareheme Salma amezikwa jana jioni huko Mwambe mkoa wa kusini Pemba. Pemba Today The post Aokotwa akiwa maiti ,adaiwa kubakwa huko Fundo Pemba appeared first on Mzalendo.net.

  • mzalendo.net
  • 1 week ago

“PEMBA- SAYARI ILIYO PWEKE” Na Seif Al~jahury. Nikisema Pemba nakusudia kile kisiwa kilicholala juu ya mgongo wa bahari yenye kina kirefu cha maji yaani bahari ya Hindi,na sikusudii ule mji uitwao Pemba ulioko katika nchi ya Msumbiji. Pemba ni sayari yenye rutba na rangi ya kijani kibichi ambayo Mungu kaitunukia, mvua za kutosha na mazao ya mashambani ni fakhari ya Mpemba, bahari yenye samaki watamu ni tunu wanayoikosa wasiokuwa Wapemba, harufu nzuuri sana ya marashi ya karafuu inashinda ile ya Misk inayopendwa na Waarabu na hii ndio kama nembo ya Wapemba. Naizungumzia Pemba yenye ustaarabu wa kipekee wa mila, tamaduni, desturi, heshima, na upendo tangu enzi na enzi hadi sasa. Ni ile Pemba wa Wapemba wajuanao kwa vilemba swadakta! Ukipotea njia kama ni mgeni Pemba basi utasitiriwa kwa kula na kulala bila bugudha. Lugha yao ni Kiswahili tu ambacho hutofautiana lahaja za kipwani, ila wenyewe hufahamiana kiustadi. Ni Pemba iliotajwa kwenye kitabu cha “Periplus of the Erithrean Sea” kama chimbuko la Ustaarabu Afrika Mashariki hususan ukanda wa Pwani ya bahari ya Hindi. Ndio ileee Achipelago na Zenjibar ikimaanisha bara la watu weusi. Wapemba wenye mchanganyiko wa kidamu na Waarabu, Waajemi , Washirazi na wengineo ndio hawa ambao wana msimamo mmoja kwa kila maamuzi yao. Dini yao iliobeba 100% ya watu wote ndio muhimili wao wa maisha, Ukiwakera wao basi kauli yao ni Hewallah! Mungu yupo, huruma na mapenzi yao yanawafanya wawe karibu na Mungu wao. Mazungumzo yao ni Jamvini wakati wa jioni,michezo ya karata,bao la soo huwakutanisha wao pamoja, kahawa na majibizano ya matani hufanya maisha yao kuwa ya furaha na kusahau dhiki walizonazo. Kanga na baibui kama mavazi yao huwasitiri wanawake na vigori, kanzu, vikoi na baraghashia za kufuma ndio haswaa kwa wanaume. Hata mtawala wa Kisultan wa Omani alifikia kusema wakati anakuja kuitawala Zanzibar basi Ustaarabu huu na Utamaduni ulikuwepo zamani. Maisha ya mlo mmoja kwa siku imezoeleka kwa baadhi ya familia, wao huridhika kuchuma cha halali japo hakitoshi na hulala kwa furaha na matumaini ya kesho watapata kizuri. Wanasema Wapemba wachawi! Lahaula uchawi upo kila sehemu Duniani ila Wapemba wana utamaduni wa kipekee ndomana wakawa tofauti na wasiowapenda wakawaita wachawi. Naisemea Pemba kwa sababu ni Sayari iliyotengwa na kama si kusahaulika, ndio hii Pemba yenye karafuu bora zaidi Duniani ila tunzo na sifa za ubora wanapewa wengine wasio na hata shina la mkarafuu, Naizungumzia Pemba kwakua siku zote maisha kwao ni magumu, ni Pemba yenye utajiri mkubwa wa rasilimali za kimaumbile ila Mpemba hafaidiki nazo. Siasa kwa Mpemba ni kama itikadi ya maisha yao kwakua imejenga historia kubwa sana ya mapambano dhidi ya Udhalimu na Udhalilishaji na hata umwagikaji damu wa ndugu zao, wacha tu iitwe itikadi kwao na wasilaumiwe kwa misimamo yao kwani wana sababu za kufanya hivyo. Nje ya Pemba Mpemba hana thamani na anaonekana kama vile jiwe la teo lililolengwa na kutorejea tena lilikotoka! Kwani huyu Mpemba akienda kusikokua Pemba kutafuta maisha na maendeleo kafanya kosa? kipi kinamtofautisha Mpemba na asiekuwa Mpemba ukiacha lafudhi zao? je ni rangi, dini, makabila au mwonekano wao? wote ni wamoja. Wao kukosa imekuwa kawaida na huridhika,lakini dhiki haizoeleki. Mpemba na yeye anataka maendeleo, anataka uhuru, asinyanyaswe kwani hakuzoea maisha hayo. Mpemba naye anataka viwanda aajiriwe, anataka barabara asafirishe. Ni wakati sasa, wanahitaji mabadiliko, Wasitengwe, wapewe fursa kwani wanaweza… Mungu ibariki Pemba, Mungu ibariki Zanzibar. The post PEMBA- SAYARI ILIYO PWEKE” appeared first on Mzalendo.net.